Đoàn kết – trung thực – sáng tạo – hiệu quả - chất lượng
Trường Đại học Cheong Ju, Hàn Quốc thăm và làm việc tại Đại học Thái Nguyên
Ngày 18/7, Đoàn công tác của Trường Đại học Cheong Ju, Hàn Quốc do ông Kim Young Jin – Trưởng phòng Hợp tác quốc tế tại Hà Nội, ĐH Cheong Ju, Giám đốc Công ty TNHH Leaders EDU, Giám đốc Viện Đào tạo Hàn Quốc tại Đại học Sư phạm Kỹ thuật Hưng Yên làm trưởng đoàn có chuyến thăm và làm việc tại Đại học Thái Nguyên.
PGS.TS. Trần Thanh Vân, Phó Giám đốc ĐHTN phát biểu tại buổi làm việc
Tiếp và làm việc với Đoàn có PGS.TS. Trần Thanh Vân, Phó Giám đốc ĐHTN; lãnh đạo Ban Khoa học Công nghệ và Đối ngoại, Ban Đào tạo và Quản lý người học và Giám đốc Trung tâm Đào tạo, bồi dưỡng và Phát triển nguồn nhân lực.
Đoàn công tác của Trường Đại học Cheong Ju, Hàn Quốc
Tại buổi làm việc, lãnh đạo Trường Đại học Cheong Ju, Hàn Quốc đã giới thiệu về dự án hợp tác giao lưu quốc tế giữa ĐHTN và Đại học Cheong Ju và trao đổi, thảo luận về các chương trình hợp tác giữa hai bên. Theo đó, trong tháng 7/2024, hai bên hoàn thiện bản dự thảo và thực hiện ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác MOU làm cơ sở cho các chương trình hợp tác trong thời gian tới gồm 02 nội dung hợp tác chính là tuyển sinh và đào tạo tiếng Hàn và hợp tác đào tạo chung.
Hai bên chụp ảnh lưu niệm
Tiếp đó, hai bên sẽ tiếp tục ký các bản MOA để triển khai các chương trình hợp tác cụ thể, gồm: Thành lập trung tâm đào tạo tiếng Hàn tại ĐHTN, triển khai các chương trình trao đổi sinh viên, chương trình chuyển tiếp hệ đại học, chương trình 2+2, Chương trình thạc sĩ…
Thu Hà
TIN ĐÃ ĐƯA
- Dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sỹ TNXP Đại đội 915, Đội 91 Bắc Thái và Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tỉnh Thái Nguyên (25-07-2024)
- Hành trình Xanh năm 2024 của Trường Đại học KT&QTKD (23-07-2024)
- Ngày Chủ nhật xanh toàn quốc lần thứ III năm 2024 (23-07-2024)
- Đại học Thái Nguyên công bố điểm sàn tuyển sinh đại học, Cao đẳng năm 2024 (23-07-2024)
- Xây dựng ngân hàng câu hỏi và đề thi đáp ứng chuẩn đầu ra học phần/môn học, kỹ thuật phân tích kết quả thi kiểm tra - đánh giá người học (22-07-2024)
- Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, 73 năm ngày thành lập Công đoàn Giáo dục Việt Nam và trao giải thưởng 22 tháng 7 - Công đoàn Giáo dục Việt Nam lần thứ hai năm 2024 (22-07-2024)
- Hướng nghiệp, đào tạo nguồn lực chất lượng cao (19-07-2024)
- Cơ hội cho ngành công nghiệp bán dẫn: Nhân lực là giải pháp đột phá (18-07-2024)
- Đoàn Thanh niên – Hội Sinh viên Trường Đại học Sư phạm ra quân chiến dịch tình nguyện mùa hè xanh năm 2024 (18-07-2024)