Đoàn kết – trung thực – sáng tạo – hiệu quả - chất lượng
Bế mạc giải bóng đá nam sinh viên toàn quốc bảng Thái Nguyên
Chiều ngày 30/11, Lễ bế mạc Giải vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - khu vực miền Bắc bảng Thái Nguyên được tổ chức tại trường Đại học Sư phạm.
Giải vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 khu vực miền Bắc bảng Thái Nguyên diễn ra từ ngày 19/11 - 30/11 với sự tham gia của 5 đội đến từ các trường thành viên thuộc Đại học Thái Nguyên, gồm: Trường Đại học Kỹ thuật công nghiệp, Trường Ngoại ngữ; Trường Đại học Kinh tế & Quản trị kinh doanh; Trường Đại học Sư phạm và Trường Đại học Khoa học.
PGS.TS Nguyễn Thanh Hà, Phó Chủ tịch Hội đồng, Chủ tịch Công đoàn ĐHTN trao giải cho các đội đạt giải
Qua hơn 10 ngày thi đấu gay cấn, đầy kịch tính các đội đã ghi 57 bàn thắng, trong đó Trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp ghi 17 bàn thắng; Trường Đại học Sư phạm ghi 12 bàn thắng; Trường ngoại ngữ ghi 5 bàn thắng; Trường Đại học kinh tế và Quản trị kinh doanh ghi 14 bàn thắng; Trường Đại học Khoa học 9 bàn thắng và Đội vô Địch giải đấu năm nay thuộc về Trường Đại học Khoa học.
TS. Lê Văn Hiếu, Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội Sinh viên ĐHTN trao giải Ba cho các đội
Giải vô địch Bóng đá nam sinh viên toàn quốc - SV Cup năm 2023 đã thành công tốt đẹp, góp phần tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho sinh viên, tăng cường giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm học tập và thi đấu thể thao, là cơ sở để tuyển chọn, thành lập Đội tuyển bóng đá nam sinh viên Việt Nam tham dự các giải bóng đá nam sinh viên khu vực.
Thu Hà
TIN ĐÃ ĐƯA
- Dâng hương tưởng nhớ các Anh hùng liệt sỹ TNXP Đại đội 915, Đội 91 Bắc Thái và Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sỹ tỉnh Thái Nguyên (25-07-2024)
- Hành trình Xanh năm 2024 của Trường Đại học KT&QTKD (23-07-2024)
- Ngày Chủ nhật xanh toàn quốc lần thứ III năm 2024 (23-07-2024)
- Đại học Thái Nguyên công bố điểm sàn tuyển sinh đại học, Cao đẳng năm 2024 (23-07-2024)
- Xây dựng ngân hàng câu hỏi và đề thi đáp ứng chuẩn đầu ra học phần/môn học, kỹ thuật phân tích kết quả thi kiểm tra - đánh giá người học (22-07-2024)
- Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, 73 năm ngày thành lập Công đoàn Giáo dục Việt Nam và trao giải thưởng 22 tháng 7 - Công đoàn Giáo dục Việt Nam lần thứ hai năm 2024 (22-07-2024)
- Hướng nghiệp, đào tạo nguồn lực chất lượng cao (19-07-2024)
- Trường Đại học Cheong Ju, Hàn Quốc thăm và làm việc tại Đại học Thái Nguyên (19-07-2024)
- Cơ hội cho ngành công nghiệp bán dẫn: Nhân lực là giải pháp đột phá (18-07-2024)
- Đoàn Thanh niên – Hội Sinh viên Trường Đại học Sư phạm ra quân chiến dịch tình nguyện mùa hè xanh năm 2024 (18-07-2024)